
KUELEKEA SIKU YA MAJI DUNIANI 2023 
 

Mwaka 1993 Umoja wa Mataifa (UN) kupitia Shirika la Umoja wa Mataifa 
linaloshughulikia Mazingira na Maendeleo lilipitisha Azimio rasmi la kuadhimisha Siku 
ya Maji Duniani kila mwaka ifikapo tarehe 22 Machi.  

 
Kitaifa, Wizara ya Maji kuanzia mwaka 1988 imekuwa ikiadhimisha Wiki ya Maji kwa 
kuwashirikisha Wananchi na Wadau wa Maji. Maadhimisho haya yanakwenda 
sambamba na Azimio Na. 47/193 la Umoja wa Mataifa linalozitaka nchi wanachama 
kuadhimisha Siku ya Maji Duniani kila tarehe 22 Machi, ambayo kwa Tanzania inakuwa 
ni kilele cha Wiki ya Maji. 

 
Lengo kuu la maadhimisho ya Wiki ya Maji nchini ni kuungana na Mataifa mengine 
Duniani katika kutathmini utekelezaji, mafanikio, changamoto na kuainisha mikakati ya 
kuboresha na kuimarisha utoaji wa huduma ya majisafi na usafi wa mazingira na 
kusimamia utunzaji wa rasilimali za maji nchini. Kaulimbiu ya Siku ya Maji Duniani, 2023 
ni: “Kuongeza Kasi ya Mabadiliko katika Sekta ya Maji kwa Maendeleo endelevu 
ya Uchumi” na kazi mbalimbali kuelekea Siku ya Maji Duniani zitaongozwa na Mhe. 
Kassim Majaliwa Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania tarehe 16 Machi 
kwa kuzindua mradi wa maji jijini Dar es salaam. 

Madhumuni Mahsusi ya Maadhimisho ni; 
• Kuelimisha Jamii na Wadau kuhusu Sera ya Maji na Majukumu yao katika 

kuitekeleza; 
• Kutathmini maendeleo ya utekelezaji wa Programu ya Maji; Usimamizi na 

Uendelezaji wa Rasilimali za Maji; Hali ya Huduma ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira; na kuweka Mikakati ya kuboresha utoaji wa huduma; 

• Kuwaleta pamoja wataalamu wa sekta ya maji katika majadiliano, kujifunza 
na kubadilishana uzoefu; 

• Kuhamasisha ubunifu wa kisayansi katika utafiti na teknolojia katika utoaji wa 
huduma na utunzaji wa vyanzo vya maji; 

• Kutathimini mafanikio ya sekta maji kupitia WSDP katika kipindi cha Serikali 
ya Awamu ya Tano. 

• Kuwakutanisha wadau mbalimbali (taasisi binafsi, wadau wa maendeleo na 
Serikali) katika kubaini fursa za uwekezaji kupitia sekta ya maji; na 

• Kutathmini mchango wa sekta ya maji katika tasnia nzima ya maendeleo ya 
Viwanda nchini. 

 

Wizara ya Maji hushirikiana na wadau mbalimbali kutathmini utekelezaji na utoaji wa 
huduma ya majisafi na usafi wa mazingira na usimamizi na uendelezaji wa rasilimali za 
maji. Maadhimisho haya yatafanyika kwa shughuli mbalimbali zinazohusiana na utoaji 
wa huduma ya maji; utunzaji wa vyanzo vya maji nchini; kupanda miti; kusaini mikataba 
mikubwa ya miradi ya maji; kutoa elimu kwa jamii na wadau; uzinduzi wa miradi ya maji 
na usafi wa mazingira pamoja na kuhamasisha ubunifu, tafiti na teknolojia katika sekta 
ya maji. Aidha, wiki hii itatumika kama wiki maalum ya Sekta ya Maji nchini kujitathmini 
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kwa kujilinganisha na nchi nyingine Duniani katika kukabiliana na changamoto 
zinazoikabili Sekta ya Maji. Sambamba na maadhimisho haya, kwa mwaka huu, Wizara 
itashiriki katika Mkutano wa Umoja wa Mataifa unaohusu masuala ya maji “UN 2023 
Water Conference”. 

Shughuli zitakazofanyika kuelekea Siku ya Maji Duniani 2023 
i. Kongamano la Kisayansi la Sekta ya Maji (Water Scientific Conference) 

litafanyika tarehe 8 - 10 Machi 2023, Ubungo Plaza Dar es Salaam na 
litafunguliwa na Waziri wa Maji Mhe. Jumaa Aweso (Mb); 

ii. Uwekaji wa mawe ya msingi; uzinduzi wa miradi ya maji nchini; upandaji miti; 
kusaini mikataba na kutoa elimu kwa jamii na wadau kupitia nyenzo mbalimbali.  

iii. Tarehe 20 – 24 Machi 2023 Viongozi Wakuu wa Wizara kushiriki Mkutano wa 
Umoja wa Mataifa (UN) kuhusu Maji (UN 2023 Water Conference), New York, 
Marekani.  

iv. Siku ya EWURA ambapo EWURA itawashirikisha Wadau kuhusu shughuli za 
udhibiti katika Sekta ya Maji tarehe 20 – 21 Machi 2023, Dar es salaam  
ambapo mgeni rasmi atakuwa Mhe. Dkt. Philip Mpango Makamu wa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na 

v. Mkutano wa Mapitio ya Sekta ya Maji (Joint Water Sector Review) utafanyika 
Siku ya Maji Duniani tarehe 22 Machi 2023, Dar es salaam. 

 


